BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1455/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 30 tháng 3 năm 2021

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số Điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 360/TB-KĐ3 ngày 11/3/2021 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Rêu khô (Dớn trắng dùng để trồng lan, sản phẩm chỉ qua giai đoạn sơ chế phơi khô và đóng túi, mỗi túi 5kg), hàng mới 100%, (Hàng hóa áp dụng theo thông tư 83/2014/TT-BTC ngày 26/06/2014.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH TMDV Thiên Di

Địa chỉ: Số nhà 601, ấp Thái Hòa, xã An Thái Đông, huyện Cái Bè, tỉnh Tiền Giang;

Mã số thuế: 1201568813

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10384195394/A11 ngày 17/02/2021 tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Cảng Cái Mép - Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vùng Tàu

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cây rêu (sphagnum), đã được làm sạch, sấy khô, nén thành khối, sử dụng để trồng lan

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cây rêu (sphagnum), đã được làm sạch, sấy khô, nén thành khối, sử dụng để trồng lan

thuộc nhóm 14.04 “Các sản phẩm từ thực vật chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 1404.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác” mã số 1404.90.99 - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.