BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3699/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 6 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 1042/TB-KĐ3 ngày 4/7/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Tá dược sx tân dược: KLEPTOSE (hoạt chất BETA CYCLODEXTRIN) USP35, Lot: E1121, SX: 11/2016, HD: 11/2021, NSX: Roquette Freres - France. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần xuất nhập khẩu Y tế Domesco Địa chỉ: 66 Quốc lộ 30, Phường Mỹ Phú, TP. Cao Lãnh, Đồng Tháp Mã số thuế: 1400460395 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10139404974/A11 ngày 8/5/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu cảng Sài Gòn khu vực 3 - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Beta - cyclodextrin, dạng bột. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Beta - cyclodextrin, dạng bột. thuộc mã số 2940.00.00 “Đường, tinh khiết về mặt hóa học, trừ sucroza, lactoza, mantoza, glucoza và fructoza; ete đường, axetal đường và este đường, và muối của chúng, trừ các sản phẩm thuộc nhóm 29.37, 29.38 hoặc 29.39” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.