BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 636/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo kết quả phân tích số 1494/TB-KĐHQ ngày 18/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: SOAP#&xà phòng (mục 19 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Thủy Bình; Địa chỉ: Lô H8, Đường D5, KCN Hòa Xá, Nam Định; Mã số thuế: 0600470328. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10155762600/E31 ngày 15/08/2017 tại Chi cục HQ Nam Định (Cục Hải quan tỉnh Thanh Hóa). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Xà phòng từ hỗn hợp của muối natri của axit béo và phụ gia, dạng bánh (dùng để giặt len không đạt tiêu chuẩn về màu). |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Xà phòng từ hỗn hợp của muối natri của axit béo và phụ gia, dạng bánh (dùng để giặt len không đạt tiêu chuẩn về màu) thuộc nhóm 34.01 “Xà phòng; các sản phẩm và các chế phẩm hữu cơ hoạt động bề mặt dùng như xà phòng, ở dạng thanh, miếng, bánh hoặc các hình dạng khác, có hoặc không chứa xà phòng; các sản phẩm và các chế phẩm hữu cơ hoạt động bề mặt dùng để làm sạch da, ở dạng lỏng hoặc ở dạng kem và đã được đóng gói để bán lẻ, có hoặc không chứa xà phòng; giấy, mền xơ, nỉ và sản phẩm không dệt, đã thấm tẩm, tráng hoặc phủ xà phòng hoặc chất tẩy”, phân nhóm “- Xà phòng và các sản phẩm và các chế phẩm hữu cơ hoạt động bề mặt, ở dạng thỏi, dạng bánh, dạng viên hoặc dạng khuôn ép, và giấy, mền xơ, nỉ và sản phẩm không dệt, đã thấm tẩm, tráng hoặc phủ xà phòng hoặc chất tẩy:”, phân nhóm 3401.19 “- - Loại khác:”, mã số 3401.19.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.