BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 533/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị, định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 1414/TB-KĐ3 ngày 10/8/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thiết bị y tế: FORMOLINE L112 (Viên nén uống); Hộp 3 vỉ x 20 viên; Lot: A60106X2; NSX: 06/02/17; HD: 31/01/20; Công dụng: Chất hấp phụ Lipid nhằm hỗ trợ điều trị thừa cân, kiểm soát cân nặng, (mục 1 Tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Dược phẩm Duy Tân; địa chỉ: 22 Hồ Biểu Chánh, P. 11, Q. Phú Nhuận, TP. HCM; MST: 0301452296. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10148087726/A11 ngày 28/6/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Sân bay QT Tân Sơn Nhất - Cục Hải quan TP Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm chứa Polyglucosamine, Vitamin C, cellulose,..., dạng viên nén, 20 viên/vỉ, 3 vỉ/hộp. Hỗ trợ điều trị thừa cân, kiểm soát cân nặng. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm chứa Polyglucosamine, Vitamin C, cellulose,..., dạng viên nén, 20 viên/vỉ, 3 vỉ/hộp. Hỗ trợ điều trị thừa cân, kiểm soát cân nặng. thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, mã số 2106.90.70 “- - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe (food supplements)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.