BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7628/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 12 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 469/TB-KĐ4 ngày 15/05/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 6: Hạt nhựa (hàng mới 100%) - PDW30 SCREW CLEAN PLASTIC. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Giày Dona Standard Việt Nam; Mã số thuế: 3600834796; Địa chỉ: KCN Xuân Lộc, H.Xuân Lộc - tỉnh Đồng Nai. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10179771270/A12 ngày 03/01/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Thống Nhất - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polyme Propylen, nguyên sinh dạng hạt. | |
thuộc nhóm 39.02 “Các polyme từ propylen hoặc từ các olefin khác, dạng nguyên sinh”, phân nhóm 3902.10 “- Polypropylen”, mã số 3902.10.40 “- Dạng hạt, viên, hạt cườm, vẩy, mảnh và các dạng tương tự”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.