BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7391/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 12 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 710/TB-KĐ2 ngày 07/05/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Ngũ cốc ăn sáng Fruit Muesli (Muesli 50% fruit & nut)- nhãn hiệu Bruggen,750Gx10 gói/thùng, HSD: 18/12/2018, hàng mới 100% (Mục 04). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thực phẩm Demi quốc tế Địa chỉ: Số 8M1, Phố Trần Kim Xuyến, Phường Yên Hòa, Quận Cầu Giấy, Hà Nội MST: 0106784555 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10193720284/A11 ngày 04/04/2018 đăng ký tại Chi cục hải quan cửa khẩu cảng Đình Vũ - Cục Hải quan thành phố Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu yêu cầu phân tích là thực phẩm chế biến từ hỗn hợp của hạt ngũ cốc (yến mạch, lúa mạch) chưa rang (hoặc nổ) đã được làm chín, ngũ cốc đã rang (hoặc nổ), hạt quả (bí ngô, hạnh nhân, hạt phỉ, hồ đào), hoa quả khô (chuối chiên, đu đủ sấy khô, dứa sấy khô...), đóng gói 750g/túi. Dùng để ăn trực tiếp hoặc ăn kèm với sữa, sữa chua, nước hoa quả. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu yêu cầu phân tích là thực phẩm chế biến từ hỗn hợp của hạt ngũ cốc (yến mạch, lúa mạch) chưa rang (hoặc nổ) đã được làm chín, ngũ cốc đã rang (hoặc nổ), hạt quả (bí ngô, hạnh nhân, hạt phỉ, hồ đào), hoa quả khô (chuối chiên, đu đủ sấy khô, dứa sấy khô...), đóng gói thuộc nhóm 19.04 “Thực phẩm chế biến thu được từ quá trình rang hoặc nổ ngũ cốc hoặc các sản phẩm ngũ cốc (ví dụ mảnh ngô được chế biến từ bột ngô (corn flakes)); ngũ cốc (trừ ngô), ở dạng hạt hoặc dạng mảnh hoặc đã làm thành dạng hạt khác (trừ bột, tấm và bột thô), đã làm chín sơ hoặc chế biến cách khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm 1904.20 “- Thực phẩm chế biến từ mảnh ngũ cốc chưa rang hoặc từ hỗn hợp của mảnh ngũ cốc chưa rang và mảnh ngũ cốc đã rang hoặc ngũ cốc đã nổ:”, mã số 1904.20.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.