BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6935/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 11 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 497/TB-KĐ1 ngày 05/10/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 4 tờ khai hải quan: Vòng đai ngăn cháy Protecta FR Collar, chất liệu bằng sợi khoáng có mạ lớp ngoài bằng thép, phi 110mm/50mm, mã hàng: PRO039. Hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Đầu tư Kỹ thuật và Xây dựng Techcons; Địa chỉ: Số 6, ngách 101/70, Ngõ Quỳnh, phường Thanh Nhàn, quận Hai Bà Trưng, TP. Hà Nội; MST: 0106138223. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10206353803/H11 ngày 15/6/2018 tại Chi cục HQ Chuyển Phát Nhanh - Cục Hải quan TP. Hà Nội. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm hình trụ tròn đường kính ngoài 127mm, đường kính trong 111mm, cao 50mm, có cấu tạo gồm: 02 dải vật liệu khoáng (thành phần TiO2 ≈ 49,409%, P2O5 ≈ 43,068%...) dày 6,6mm, rộng 50mm, ghép với nhau tạo thành hình trụ tròn; hai dải vật liệu này được cố định bên ngoài bởi 01 đai thép đường kính 127mm, dày 1mm cao 50mm, đai thép gắn 04 tai có khoan lỗ để gá lắp. Sản phẩm được sử dụng để lắp trên tường bọc ngoài ống nhựa, khi xảy ra cháy sợi khoáng sẽ bị nở làm bịt kín lỗ ngăn lửa thoát qua lỗ. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm hình trụ tròn đường kính ngoài 127mm, đường kính trong 111mm, cao 50mm, có cấu tạo gồm: 02 dải vật liệu khoáng (thành phần TiO2 ≈ 49,409%, P2O5 ≈ 43,068%...) dày 6,6mm, rộng 50mm, ghép với nhau tạo thành hình trụ tròn; hai dải vật liệu này được cố định bên ngoài bởi 01 đai thép đường kính 127mm, dày 1mm cao 50mm, đai thép gắn 04 tai có khoan lỗ để gá lắp. Sản phẩm được sử dụng để lắp trên tường bọc ngoài ống nhựa, khi xảy ra cháy sợi khoáng sẽ bị nở làm bịt kín lỗ ngăn lửa thoát qua lỗ. thuộc nhóm 68.15 “Các sản phẩm bằng đá hoặc bằng các chất liệu khoáng khác (kể cả xơ carbon, các sản phẩm bằng xơ carbon và các sản phẩm làm bằng than bùn), chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Các loại sản phẩm khác”, mã số 6815.99.00 - - Loại khác, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.