BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1151/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 27 tháng 02 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 607/TB-KĐ4 ngày 08/06/2018 và Thông báo đính chính số 727/TB-KĐ4 ngày 06/07/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 11: RAH0670, (ZZ14-PETLCM), BCN76-Poly (etylen terephthalat), dạng hạt, dùng trong sản xuất hạt nhựa các loại, hàng mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Lotte Advanced Materials Việt Nam; Mã số thuế: 3603453728; Địa chỉ: Phân KCN Nhơn Trạch 6A, KCN Nhơn Trạch 6, xã Long Thọ, huyện Nhơn Trạch, tỉnh Đồng Nai, Việt Nam. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số: 10190212621/A12 ngày 14/03/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polyetylen terephthalat nguyên sinh, có chỉ số độ nhớt từ 78 ml/g trở lên, dạng hạt. | |
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 39.07 “Các polyaxetal, các polyete khác và nhựa epoxit, dạng nguyên sinh; các polycarhonat, nhựa alkyd, các este polyallyl và các polyeste khác, dạng nguyên sinh”, phân nhóm “- Poly (etylen terephthalat)”, mã số 3907.61.00 “- - Có chỉ số độ nhớt từ 78 ml/g trở lên”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.