BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1968/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 2131/TB-KĐ2 ngày 10/7/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Màng sợi thủy tinh không dệt, phủ xi măng, màu xám loại 2 (chiều rộng 1225mm, chiều dài 900m/cuộn, mật độ 360grs/m2), đường kính của lõi bên trong thùng carton: 152mm. Hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Đầu tư và Phát triển Công nghệ Niềm Tin Việt; Địa chỉ: KCN Tiên Sơn, xã Hoàn Sơn, huyện Tiên Du, tỉnh Bắc Ninh; MST: 2300238060 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10137202052/A11 ngày 24/4/2017 tại Chi cục HQCK Cảng Hải Phòng KV3 - Cục HQ TP. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm không dệt đi từ xơ sợi thủy tinh (≈ 10% theo khối lượng), một mặt đã được gia cố phủ hỗn hợp chất vô cơ (≈ 90% theo khối lượng), màu xám, khổ rộng 1225mm, dày 0,5mm, dạng cuộn. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm không dệt đi từ xơ sợi thủy tinh (≈ 10% theo khối lượng), một mặt đã được gia cố phủ hỗn hợp chất vô cơ (≈ 90% theo khối lượng), màu xám, khổ rộng 1225mm, dày 0,5mm, dạng cuộn. thuộc nhóm 70.19 “Sợi thủy tinh (kể cả len thủy tinh) và các sản phẩm của nó (ví dụ, sợi, vải dệt)”, phân nhóm “- Tấm mỏng (voan), mạng, chiếu, đệm, tấm và các sản phẩm không dệt tương tự”, phân nhóm 7019.39 - - Loại khác, mã số 7019.39.90 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.