BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5608/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 9 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải Quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 212/TB-KĐ4 ngày 09/3/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Sợi thủy tinh chịu nhiệt (phi 25, dài 2000m) để làm kín buồng đốt của hệ thống xử lý nhiệt và ngâm tẩm vải mành - TAD POLE TAPE - Hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Hyosung Việt Nam; Địa chỉ: Đường N2, KCN Nhơn Trạch 5, Nhơn Trạch, Đồng Nai; MST: 3600890952. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10161248161/A12 ngày 18/9/2017 tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch - Cục HQ tỉnh Đồng Nai. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi từ sợi thủy tinh đã tráng phủ hai mặt, khổ rộng 130mm, được gấp đôi và cố định lại bằng một đường chỉ may dọc theo chiều dài để tạo thành ống vải mềm với phần rìa còn lại có chiều rộng 35mm, bên trong ống vải được luồn một lớp lưới thép dạng ống đường kính 25mm, thường dùng để làm kín và cách nhiệt. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi từ sợi thủy tinh đã tráng phủ hai mặt, khổ rộng 130mm, được gấp đôi và cố định lại bằng một đường chỉ may dọc theo chiều dài để tạo thành ống vải mềm với phần rìa còn lại có chiều rộng 35mm, bên trong ống vải được luồn một lớp lưới thép dạng ống đường kính 25mm, thường dùng để làm kín và cách nhiệt. thuộc nhóm 70.19 “Sợi thủy tinh (kể cả len thủy tinh) và các sản phẩm của nó (ví dụ, sợi, vải dệt)”, phân nhóm 7019.90 - Loại khác, mã số 7019.90.90 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.