| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 9202/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại thành phố Hải Phòng tại thông báo số 187/TB1-CNHP ngày 04 tháng 8 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Tấm sợi thủy tinh dùng làm thiết bị lọc khí Hepa dạng cuộn, kích thước 572mm x 950mm, mới 100%. (Mục 3 tờ khai hải quan). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH JEIL FILTER VINA. Địa chỉ: Phố Ba Huyện, phường Khắc Niệm, TP. Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh. MST: 2300820039 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10029472564/A12 ngày 03/2/2015 tại Chi cục Hải quan Đầu tư Gia công (Cục Hải quan thành phố Hải Phòng). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm sản phẩm nhiều lớp, không dệt đi từ xơ thủy tinh, chưa thấm tẩm tráng phủ, màu trắng, định lượng 77,4g/m2, dày 0,28mm, rộng 572mm. |
| 5. Kết quả phân loại: Tấm sản phẩm nhiều lớp, không dệt đi từ xơ thủy tinh, chưa thấm tẩm tráng phủ, màu trắng, định lượng 77,4g/m2, dày 0,28mm, rộng 572mm. Thuộc Nhóm 70.19 Sợi thủy tinh (kể cả len thủy tinh) và các sản phẩm của nó (ví dụ, sợi, vải dệt), phân nhóm “- Tấm mỏng (voan), mạng, chiếu, đệm, tấm và các sản phẩm không dệt tương tự”, phân nhóm 7019.39 “-- Loại khác”, mã số 7019.39.90“--- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.