| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3145/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 04 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo số 060/TB1-CNHP ngày 12/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Băng keo lưới bằng sợi thủy tinh (dùng để dán 2 tấm thạch cao dùng trong xây dựng), kích thước cuộn: 48mm x90m, kích thươc lưới 9 x9 mesh/inch, trọng lượng: 60g/m2, hàng mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Trang trí nội thất Việt; địa chỉ: số 265 Hoàng Văn Thái, p.Khương Trung, Q. Thanh Xuân, Hà Nội; Mã số thuế: 0101380573. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10030349896/A11 ngày 11/02/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Hải Phòng KV1, Cục Hải quan TP. Hải Phòng. | ||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Băng có thành phần chính là sợi thủy tinh phủ nhựa tự dính acrylate được dệt thoi, dạng cuộn (rộng 4,8cm dài 90m). | ||||
| 5. Kết quả phân loại:
Thuộc nhóm 70.19 - Sợi thủy tinh (kể cả len thủy tinh) và các sản phẩm của nó (ví dụ, sợi, vải dệt), phân nhóm - Vải dệt thoi khác, mã số 7019.51.00 - - Có chiều rộng không quá 30 cm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.