| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5465/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 06 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 907/TB-PTPLHCM ngày 4/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Transparent powder (muối natri sunfat là chất rắn tinh thể trắng tan trong môi trường nước) nguyên liệu dùng để sản xuất băng keo (mục 8 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Power Joy Việt Nam; địa chỉ: Lô C1-1, KCN Đại Đăng, P. Phú Tân, TP. Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương; Mã số thuế: 3700847358. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10034926850/A12 ngày 31/3/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Sóng Thần - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bột silic dioxit, hàm lượng ẩm 0,1% |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bột silic dioxit, hàm lượng ẩm 0,1% thuộc nhóm 28.11 “Axit vô cơ khác và các hợp chất vô cơ chứa oxy khác của các phi kim loại”; phân nhóm 1 gạch “- Hợp chất vô cơ chứa ôxy khác của phi kim loại”; phân nhóm 2811.22 “-- Silic dioxit”, mã số 2811.22.10 “--- Bột oxit silic” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.