BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7051/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 29 tháng 11 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 1147/TB-KĐ4 ngày 05/10/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Gạch lát sàn (ceramic, có độ hút nước không vượt qua 15-17%, tráng men) 40x80cm. 6 viên/thùng. Mã OY489A, OY4898A. Nhà sản xuất: GAOYAO GUANFU CERAMIC Co.,Ltd. Không nhãn hiệu. Hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH TaKa Ceramics; ĐC: 173 Đỗ Pháp Thuận, Khu phố 5, phường An phú, Quận 2, TP. Hồ Chí Minh; MST: 0314572110.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10217396734/A11 ngày 17/8/2018 tại Chi cục HQCK Cảng Đà Nẵng- Cục HQ TP. Đà Nẵng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Gạch ốp lát bằng gốm, đã tráng men, kích thước 400x800mm, loại có độ hút 13,42% tính theo trọng lượng.

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Gạch ốp lát bằng gốm, đã tráng men, kích thước 400x800mm, loại có độ hút 13,42% tính theo trọng lượng.

thuộc nhóm 69.07 “Các loại phiến lát đường và gạch lát đường, lát nền và lòng lò hoặc gạch ốp tường bằng gốm, sứ; các khối khảm và các loại sản phẩm tương tự bằng gốm, sứ, có hoặc không có lớp nền; các sản phẩm gốm, sứ để hoàn thiện”, phân nhóm “- Các loại phiến lát đường và gạch lát đường, lát nền và lòng lò hoặc gạch ốp tường trừ loại thuộc phân nhóm 6907.30 và 6907.40”, phân nhóm 6907.21 - - Của loại có độ hút nước trên 10% tính theo trọng lượng, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 6907.23.94 “- - - - Loại khác, đã tráng men” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.