BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6024/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo 960/TB-KĐ2 ngày 13/06/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Tràng thạch Potash FKF 200 MESH, dạng bột, dùng cho sản xuất gạch, đóng bao 50kg/bao, hàng mới 100% (mục 1 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Phát triển Toàn Cầu TDA. Địa chỉ: Tổ dân phố Đội Cấn, Thị trấn Vĩnh Tường, Huyện Vĩnh Tường, Tỉnh Vĩnh Phúc. MST: 2500592975. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10188451933/A11 ngày 03/03/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KV1 (Cục Hải quan TP. Hải Phòng). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Potash tràng thạch (đá bồ tát), dạng bột. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cầu tạo, công dụng: Potash tràng thạch (đá bồ tát), dạng bột thuộc nhóm 25.29 “Tràng thạch (đá bồ tát); lơxit (leucite), nephelin và nephelin xienit; khoáng florit.”, phân nhóm 2529.10 “- Tràng thạch (đá bồ tát):”, mã số 2529.10.10 “- - Potash tràng thạch; soda tràng thạch” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.