BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1283/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 3 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 2936/TB-KĐ3 ngày 26/12/2017 và Thông báo đính chính số 104/TB-KĐ3 ngày 17/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vải bố (YARN DYED FABRIC), chất liệu được làm từ 50% cotton và 50% Polyester, quy cách khổ cuộn ngang 1.2 met, công nghệ dệt thoi, công dụng sản xuất võng xếp, định lượng 320 gr/m2. Hàng mới 100%. (Mục 1 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH Sản xuất Thương mại và Xuất nhập khẩu Minh Phú - Địa chỉ: 42/2D ấp Mỹ Hòa 1, xã Trung Chánh, huyện Hóc Môn, Tp. Hồ Chí Minh. MST: 0312817703. 3. Tờ khai số: 10171567432/A11 ngày 17/11/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KV1 - Cục Hải quan Tp. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi, kiểu dệt vân điểm, thành phần: 55,7% staple polyeste, 44,3% cotton; đi từ sợi có màu khác nhau, bề mặt vải chưa được ngâm tẩm, tráng, phủ hoặc ép lớp, định lượng mẫu 330,9 g/m2, dạng cuộn, khổ 120cm. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi, kiểu dệt vân điểm, thành phần: 55,7% staple polyeste, 44,3% cotton; đi từ sợi có màu khác nhau, bề mặt vải chưa được ngâm tẩm, tráng, phủ hoặc ép lớp, định lượng mẫu 330,9 g/m2, dạng cuộn, khổ 120cm. thuộc nhóm 55.14 “Vải dệt thoi bằng xơ staple tổng hợp, có tỷ trọng loại xơ này dưới 85%, pha chủ yếu hoặc pha duy nhất với bông, trọng lượng trên 170 g/m2”, mã số 5514.30.00 “- Từ các sợi có các màu khác nhau” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.