BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3001/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 16 tháng 5 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 14/TB-KĐ4 ngày 08/01/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Da nhân tạo PU SYNTHETIC LEATHER, PU 0.8MM SKINSUEDE SKINSUEDE BLACK (Mục 10 Phụ lục tờ khai)

2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH Shinkwang Việt Nam - Địa chỉ: số 4, đường 4A, KCN II Biên Hòa, Đồng Nai. MST: 3600525526.

3. Tờ khai số: 10226553703/A12 ngày 10/10/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt kim đan dọc từ 100% polyeste, đã nhuộm, tẩm Polyurethan (nhựa Polyurethan tẩm trong vải không nhìn thấy bằng mắt thường), cào chải một mặt tạo nỉ, trọng lượng 306,3g/m2.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt kim đan dọc từ 100% polyeste, đã nhuộm, tẩm Polyurethan (nhựa Polyurethan tẩm trong vải không nhìn thấy bằng mắt thường), cào chải một mặt tạo nỉ, trọng lượng 306,3g/m2.

thuộc nhóm 60.05 “Vải dệt kim đan dọc (kể cả các loại làm trên máy dệt kim dệt dải trang trí), trừ loại thuộc các nhóm 60.01 đến 60.04.”, phân nhóm “- Từ xơ tổng hợp:”, phân nhóm 6005.37 “- - Loại khác, đã nhuộm:”, mã số 6005.37.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.