BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1317/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 3 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 2479/TB-KĐ3 ngày 19/9/2018 của Chi cục kiểm định Hải quan 3 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Sắt hình chữ U chưa được gia công quá mức cán nóng có chiều cao dưới 80mm(12#*6m), sử dụng cho nồi hơi, Hàng mới 100% (mục 20 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH in nhuộm ING Địa chỉ: Lô I6-1, KCN Minh Hưng - Hàn Quốc, xã Minh Hưng, huyện Chơn Thành, tỉnh Bình Phước. MST: 3800723892. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10216579591/A12 ngày 14/8/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Chơn Thành - Cục Hải quan tỉnh Bình Phước. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim, có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng, dạng hình chữ U, cán nóng. Kích cỡ (chiều cao x chiều rộng cánh x chiều dày bụng): ~ (120 x 55 x 6)mm |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim, có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng, dạng hình chữ U, cán nóng. Kích cỡ (chiều cao x chiều rộng cánh x chiều dày bụng): ~ (120 x 55 x 6)mm thuộc nhóm 72.16 “Sắt hoặc thép không hợp kim dạng góc, khuôn, hình”, phân nhóm “- Hình chữ U, I hoặc H, chưa được gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn có chiều cao từ 80 mm trở lên”, phân nhóm 7216.31 “- - Hình chữ U”, mã số 7216.31.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.