BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3662/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 6 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 714/TB-KĐ3 ngày 27/04/2019, công văn số 367/KĐHQ-KĐ ngày 29/5/2019 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu thực phẩm: Phô mai CHEESE SAUCE. HSD: 12/11/2018. Do LACTO ASIA PTE. LTD. (CHEESE DIVISION) sản xuất, (mục 2 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Brenntag Việt Nam; Địa chỉ: 202 Hoàng Văn Thụ, P. 9, Q. Phú Nhuận, TP. HCM; Mã số thuế: 0310474190.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10193626322/A41 ngày 03/4/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm xốt dạng lỏng sệt có thành phần chính từ phô mai, đường, sữa bột, dầu thực vật, maltodextrin, hương liệu và phụ gia.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm xốt dạng lỏng sệt có thành phần chính từ phô mai, đường, sữa bột, dầu thực vật, maltodextrin, hương liệu và phụ gia.

thuộc nhóm 21.03Nước xốt và các chế phẩm làm nước xốt; đồ gia vị hỗn hợp và bột canh hỗn hợp; bột mịn và bột thô từ hạt mù tạt và mù tạt đã chế biến”, phân nhóm 2103.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Nước xốt và các chế phẩm làm nước xốt”, mã số 2103.90.13 “- - - Nước xốt loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.