BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 525/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 2512/TB-KĐ2 ngày 25/12/2018 thay thế thông báo số 1011/TB-KDD ngày 18/6/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Phô mai bào Mozzarella hiệu Anchor 0401 IQF 12kg /thùng - Anchor Mozzarella cheese 0401 shredded IQF each 12kg net. NSX: 14/01/2018; HSD: 14/01/2019. Hàng mới 100% (Mục 1). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Fonterra Brands (Việt Nam); địa chỉ: Bitexco Financial Tower, số 2 Hải Triều, P.Bến Nghé, Q.1, TP.Hồ Chí Minh; mã số thuế: 0309538611. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10189349554/A41 ngày 09/03/2018 tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KVI (Cục Hải quan TP.Hải Phòng). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Pho mát tươi đã được cắt nhỏ 3x3x17mm (Shredded Cheese), đóng gói 12kg/thùng. |
5. Kết quả phân loại: Pho mát tươi đã được cắt nhỏ 3x3x17mm (Shredded Cheese), đóng gói 12kg/thùng. Thuộc nhóm 04.06 “Pho mát và curd” phân nhóm 0406.20 “- Pho mát đã xát nhỏ hoặc đã làm thành bột, của tất cả các loại”, mã số 0406.20.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.