BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3937/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 6 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 600/TB-KĐ4 ngày 25/4/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Tấm xi măng sợi Xenlulo loại A hạng 3 và loại B hạng 2, vách, trần 60.3 x 121 x 0.35 cm (không chứa amiăng) - Hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thanh Hương; Địa chỉ: 138 Tôn Đức Thắng, phường Hòa Minh, quận Liên Chiểu, TP. Đà Nẵng; MST: 0400398000.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10249063544/A11 ngày 19/2/2019 tại Chi cục HQCK Cảng Đà Nẵng - Cục HQ TP. Đà Nẵng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu dạng tấm phẳng, màu trắng xám, làm từ xi măng và sợi xenlulo (không chứa amiăng), kích thước thực tế 600x1210x3,5mm, dùng làm vách ngăn.

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu dạng tấm phẳng, màu trắng xám, làm từ xi măng và sợi xenlulo (không chứa amiăng), kích thước thực tế 600x1210x3,5mm, dùng làm vách ngăn.

thuộc nhóm 68.11 “Các sản phẩm bằng xi măng - amiăng, bằng xi măng - sợi xenlulô hoặc tương tự”, phân nhóm “- Không chứa amiăng”, phân nhóm 6811.82 “- - Tấm, panel, tấm lát (tiles) và các sản phẩm tương tự khác”, mã số 6811.82.20 “- - - Dùng để lợp mái, ốp bề mặt hoặc làm vách ngăn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.