BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 530/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 0 1 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT- BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo 2186/TB-KĐ3 ngày 27/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm hoạt động bề mặt dạng lỏng (Citroflex- 2) - NPL SX mỹ phẩm (mục 12 PLTK). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Rohto - Mentholatum (Việt Nam). Địa chỉ: Số 16 VSIP, đường số 05, KCN Việt Nam - Singapore, Thuận An, Bình Dương. MST: 3700239769. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10156185304/A12 ngày 17/08/2017 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Việt Nam - Singapore (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Triethyl Citrate. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Triethyl Citrate thuộc nhóm 29.18 “Axit carboxylic có thêm chức oxy và các anhydrit, halogenua, peroxit và peroxyaxit của chúng; các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của các chất trên.”, phân nhóm “- Axit carboxylic có chức rượu nhưng không có chức oxy khác, các anhydrit, halo genua, peroxit, peroxyaxit của chúng và các dẫn xuất của các chất trên:”, phân nhóm 2918.15 “- - Muối và este của axit citric: ”, mã số 2918.15.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.