BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2151/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 01 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 1576/TB-KĐ3 ngày 12/9/2019 của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim mạ kẽm dạng cuộn, mác thép: DX51D Z, hàm lượng carbon: 0.12%, Độ dày lớp phủ: 20 gram kẽm. Chiều rộng: 1000 mm, dày: 0.33mm, theo tiêu chuẩn: GB/T12754-2006, mới 100% (mục 01 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Hồng Thịnh Đạt

Địa chỉ: Thửa đất số 39B-40, Tờ bản đồ số B4, Khu phố Bình Thuận, Phường Thuận Giao, Thị xã Thuận An, Tỉnh Bình Dương. MST: 3702530395.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10279308632/A11 ngày 05/8/2019 đăng ký tại Chi cục HQ CKC Sài Gòn Khu vực I - Cục HQ TP. Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thép không hợp kim, cán phẳng, dạng đai và dải, được mạ hoặc tráng hợp kim nhôm - kẽm. Kích cỡ (dày x rộng) ≈(0,33x68)mm

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim, cán phẳng, dạng đai và dải, được mạ hoặc tráng hợp kim nhôm - kẽm. Kích cỡ (dày x rộng) ≈(0,33x68)mm

thuộc nhóm 72.12 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, đã phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm 7212.50 “- Được mạ hoặc tráng bằng phương pháp khác”, phân nhóm “- - Được mạ hoặc tráng hợp kim nhôm kẽm”, mã số 7212.50.24 “- - - Dạng đai và dải; tấm phổ dụng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.