BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 535/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo 207/TB-KĐ1 ngày 22/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: MELATONIN, nguyên liệu sản xuất TPCN lô số 170816 NSX 16/08/2017 HD 15/08/2019, quy cách 25kg/thùng, xuất xứ Trung Quốc (mục 1 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Linh Hưng.

Địa chỉ: Điểm công nghiệp Phú Lãm, P. Phú Lãm, Q. Hà Đông, TP. Hà Nội, Việt Nam.

MST: 0500228570

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10160149662/A11 ngày 12/09/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Sân bay Quốc tế Nội Bài - Cục Hải quan TP. Hà Nội).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Melatonin dạng bột.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Melatonin dạng bột

thuộc nhóm 29.37Các hormon, prostaglandinsthromboxanes và leukotrienes, tự nhiên hoặc tái tạo bằng phương pháp tổng hợp; các dẫn xuất và các chất có cấu trúc tương tự của chúng; kể cả chuỗi polypeptit cải biến, được sử dụng chủ yếu như hormon.”, phân nhóm 2937.90 “- Loại khác:”, mã số 2937.90.10 “- - Hợp chất amino chức oxy”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.