BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3614/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 6 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 718/TB-KĐ2 ngày 10/5/2019 (thay thế Thông báo số 479/TB-KĐ2 ngày 01/4/2019 của Chi cục Kiểm định Hải quan 2), công văn số 915/KĐHQ-KĐ ngày 17/5/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Phụ gia làm tăng cứng bê tông (dùng trong vệ sinh sàn bê tông) - DRCRETE; Thành phần: SiO2 (28-30%); Na2O (6-9%); thùng 20lit (Mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Mirea Global; Đ/c: số 22, ngõ 22, đường Tả Thanh Oai, xã Tả Thanh Oai, huyện Thanh Trì, Tp. Hà Nội; MST: 0105474293. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10241643205/A11 ngày 29/12/2018 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng KVII - Cục Hải quan Tp. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Phụ gia hóa học đã điều chế dùng cho bê tông, dạng lỏng (mặt hàng không thuộc phạm vi áp dụng trong tiêu chuẩn “TCVN 8826:2011 - Phụ gia hóa học cho bê tông” và không thuộc phạm vi điều chỉnh của QCVN 16:2017/BXD”). |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phụ gia hóa học đã điều chế dùng cho bê tông, dạng lỏng (mặt hàng không thuộc phạm vi áp dụng trong tiêu chuẩn “TCVN 8826:2011 - Phụ gia hóa học cho bê tông” và không thuộc phạm vi điều chỉnh của QCVN 16:2017/BXD”). thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác” mã số 3824.40.00 “- Phụ gia đã điều chế dùng cho xi măng, vữa hoặc bê tông” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.