BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 554/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa; phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 1376/TB-KĐ4 ngày 23/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Viên đất sét siêu nhẹ, dùng để trồng cây, hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Muối Hồng; Địa chỉ: 149 Nguyễn Văn Linh, P. Nam Dương, Q. Hải Châu, TP. Đà Nẵng; MST: 0401736862. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10231472916/A11 ngày 06/11/2018 tại Chi cục HQCK Cảng Đà Nẵng - Cục HQ TP. Đà Nẵng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vật liệu gốm, dạng hình cầu, đường kính khoảng 10mm, dùng để trồng cây. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vật liệu gốm, dạng hình cầu, đường kính khoảng 10mm, dùng để trồng cây. thuộc nhóm 69.14 “Các sản phẩm bằng gốm, sứ khác”, mã số 6914.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.