BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2035/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 30 tháng 3 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 384/TB-KĐ6 ngày 13/8/2019 của Chi cục Kiểm định hải quan 6 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Tấm nhôm không hợp kim đã sơn tĩnh điện màu vân đá, hình chữ nhật, chưa khoan lỗ, sẻ rãnh, chưa in hình, in chữ. K/t: (dài(1.7-2.4)m, rộng 1.2m, dày(3-5)mm) /-10%. Dùng để ốp tường trang trí ngoài trời. Mới 100% (mục 02 PLTK)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Sản xuất, Đầu tư và Thương mại Trường Thịnh

Địa chỉ: Số 51, đường Nguyễn Xiển, Phường Hạ Đình, Quận Thanh Xuân, Hà Nội. MST: 0101275699.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10274230740/A11 ngày 06/7/2019 đăng ký tại Chi cục HQ Cửa khẩu Hữu Nghị - Cục HQ tỉnh Lạng Sơn.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Nhôm hợp kim (hàm lượng tính theo trọng lượng nhôm 97,02%, magie 2,258%), dạng lá cán phẳng dày 3 mm bề mặt lớn nhất hình chữ nhật (theo khai báo) kích thước cạnh lớn hơn 60 cm, một mặt có hoa văn giả đá và sơn phủ bóng, thường dùng để ốp trang trí

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nhôm hợp kim (hàm lượng tính theo trọng lượng nhôm 97,02%, magie 2,258%), dạng lá cán phẳng dày 3 mm bề mặt lớn nhất hình chữ nhật (theo khai báo) kích thước cạnh lớn hơn 60 cm, một mặt có hoa văn giả đá và sơn phủ bóng, thường dùng để ốp trang trí

thuộc nhóm 76.06 “Nhôm ở dạng tấm, lá và dải, chiều dày trên 0,2 mm”, phân nhóm “- Hình chữ nhật (kể cả hình vuông)”, phân nhóm 7606.12 “- - Bằng hợp kim nhôm”, phân nhóm “- - - Dạng lá”, mã số 7606.12.35 “ - - - - Loại khác, đã gia công bề mặt” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.