BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3723/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 08 tháng 6 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 305/TB-KĐ4 ngày 27/02/2020 của Chi cục Kiểm định hải quan 4 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Nhôm hợp kim dạng cuộn, có mặt cắt ngang hình chữ nhật, dày 0.245mm, dùng làm vật liệu sản xuất thân lon, 0.245mmx1471.30mm - Aluminium Bodystock A3104 - H19 (mục 01 PLTK)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Bao Bì Nước Giải Khát Crown Đồng Nai

Địa chỉ: Đường số 4, KCN Tam Phước, Xã Tam Phước, Biên Hòa, Đồng Nai. MST: 3601010551.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10274904615/A12 ngày 10/7/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Long Thành - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Nhôm hợp kim dạng lá (có hàm lượng Si ≈ 0,201%, Fe ≈ 0,426%, Cu ≈ 0,193%, Mn ≈ 0,756%, Mg ≈ 1,08%, AI ≈ 97,3% tính theo trọng lượng) dày 0,245mm, rộng 1471,3mm, chưa phủ mạ hoặc tráng

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nhôm hợp kim dạng lá (có hàm lượng Si ≈ 0,201%, Fe ≈ 0,426%, Cu ≈ 0,193%, Mn ≈ 0,756%, Mg ≈ 1,08%, AI ≈ 97,3% tính theo trọng lượng) dày 0,245mm, rộng 1471,3mm, chưa phủ mạ hoặc tráng

thuộc nhóm 76.06Nhôm ở dạng tấm, lá và dải, chiều dày trên 0,2 mm”, phân nhóm “- Hình chữ nhật (kể cả hình vuông)”, phân nhóm 7606.12 “- - Bằng hợp kim nhôm”, phân nhóm “- - - Dạng lá”, mã số 7606.12.39 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.