| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1796/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 3062/TB-KĐ2 ngày 09/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Lọc bằng gốm dùng trong kỹ thuật đúc nhôm 23”*40PPI (5.5kg/1 chiếc) mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Huyndai Aluminum Vina; ĐC: Đường B2, Khu B, KCN Phố Nối A, xã Lạc Hồng, huyện Văn Lâm, tỉnh Hưng Yên; MST: 0900259904. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10144966220/A12 ngày 09/6/2017 tại Chi cục HQ Hưng Yên - Cục HQ TP. Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm chịu lửa, chứa trên 50% tính theo trọng lượng oxit nhôm (Al2O3), kích thước (chiều dài x chiều rộng x chiều dày) tương ứng 555x555x50mm, dùng để lọc nhôm nóng chảy. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm chịu lửa, chứa trên 50% tính theo trọng lượng oxit nhôm (Al2O3), kích thước (chiều dài x chiều rộng x chiều dày) tương ứng 555x555x50mm, dùng để lọc nhôm nóng chảy. thuộc nhóm 69.03 “Các loại hàng gốm, sứ chịu lửa khác (ví dụ, bình cổ cong, nồi nấu kim loại, lò muffle, nút, phích cắm, giá đỡ, chén thử vàng bạc, các loại ống, ống dẫn, bao vỏ và tay cầm), trừ các sản phẩm làm bằng bột silic hóa thạch hoặc đất silic tương tự”, mã số 6903.20.00 “ - Chứa trên 50% tính theo trọng lượng là oxit nhôm (Al2O3) hoặc hỗn hợp hay hợp chất của oxit nhôm và đioxit slic (SiO2)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.