BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4842/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 8 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 2602/TB-KĐ3 ngày 21/11/2017; Biên bản họp ngày 19/5/2018 giữa Cục Thuế XNK và Cục kiểm định HQ về việc thống nhất phân loại một số mặt hàng; Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Kim khâu vết thương Double Twist 27G, dài 38mm, hiệu ULTRA V (25 cái/túi). Mới 100%. (Mục 3 Phụ lục tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH Một thành viên Thương mại xuất nhập khẩu Cuộc sống tươi đẹp - Địa chỉ: Số nhà L14-08B, lầu 14, tòa nhà Vincom, 72 Lê Thánh Tôn, phường Bến Nghé, quận 1, TP. Hồ Chí Minh. MST: 0310442858 3. Tờ khai số: 10121362581/A11 ngày 04/01/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Chuyển phát nhanh - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bộ sản phẩm gồm chỉ tự tiêu không dùng cho nha khoa hoặc phẫu thuật làm từ Polydioxanone dài ~50 mm, 25mm bên trong thân kim, 25mm bên ngoài kim. Kim dài ~38mm, đường kính ngoài của kim khoảng ~0.41mm. Đóng gói vô trùng 25 cái/túi. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ sản phẩm gồm chỉ tự tiêu không dùng cho nha khoa hoặc phẫu thuật làm từ Polydioxanone dài -50 mm, 25mm bên trong thân kim, 25mm bên ngoài kim. Kim dài ~38mm, đường kính ngoài của kim khoảng ~0.41mm. Đóng gói vô trùng 25 cái/túi. thuộc nhóm 90.18 “Thiết bị và dụng cụ dùng cho ngành y, phẫu thuật, nha khoa hoặc thú y, kể cả thiết bị ghi biểu đồ nhấp nháy, thiết bị điện y học khác và thiết bị kiểm tra thị lực.”, phân nhóm “- Bơm tiêm, kim tiêm, ống thông ống dẫn lưu và loại tương tự:”, phân nhóm 9018.39 “- - Loại khác:”, mã số 9018.39.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.