BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5538/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 29 tháng 8 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 1 tại Thông báo số 09/TB-KĐ1 ngày 08/01/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Gel trị vết thương hở Healit; nhãn hàng: Healit; HL0001; Dùng bôi cho vết thương hở; Tuýp 5g dạng gel; hàng mới 100%;

HSD: 13.10.2021; Nhà sx: VH Pharma a.s (CH Séc).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH xuất khẩu tổng hợp Nam Phú Địa chỉ: Số 6, ngách 91/16, ngõ 91, đường Trần Duy Hưng, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, Hà Nội

MST: 0106040958

3. S, ngày tờ khai hải quan: 10234809002/A11 ngày 23/11/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Sân bay Quốc tế Nội Bài - Cục Hải quan TP. Hà Nội

4. Tóm tt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mu yêu cầu phân tích có thành phn chủ yếu gồm polyethylen glycol, 2-hydroxyethyl methacrylate, có công dụng thúc đẩy nhanh quá trình lành vết thương, chng hình thành sẹo; dạng gel, đóng gói trong tuýp nhựa trọng lượng 5g

5. Kết quả phân loại: Mu yêu cầu phân tích có thành phn chủ yếu gồm polyethylen glycol, 2-hydroxyethyl methacrylate, có công dụng thúc đẩy nhanh quá trình lành vết thương, chống hình thành sẹo; dạng gel, đóng gói trong tuýp nhựa trọng lượng 5g

thuộc nhóm 30.05Bông, gạc, băng và các sản phẩm tương tự (ví dụ, băng để băng bó, cao dán, thuốc đắp), đã thm tm hoặc tráng phủ dược cht hoặc làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ dùng cho y tế, phẫu thuật, nha khoa hoặc thú y.”, phân nhóm 3005.90 “- Loại khác:”, mã số 3005.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.