BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1448/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 3 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tu số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT- BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 3175/TB-KĐ2 ngày 23/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm hóa học dạng Gel, dùng bôi trơn âm đạo cho nữ giới khi quan hệ, hiệu Sagami Origmal Jelly, 60g/tuýp, thành phần chính: nước, glycerin, Sodium polyacrylate... hàng mới 100% (mục 1 tờ khai hải quan)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Vật tư Y tế Hà Nội;

Địa chỉ: Tầng 1, CT1A, Đơn Nguyên 1, Khu Đô thị mới Định Công, P.Định Công, Q.Hoàng Mai, Hà Nội;

MST: 0101365423

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10158361420/A11 ngày 31/08/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Hải Phòng KVII - Cục Hải quan TP.Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm dùng để bôi trơn, giữ ẩm âm đạo thành phần chính là nước, propylnene glycol,..dạng gel, đóng gói 60g/tuýp

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm dùng để bôi trơn, giữ ẩm âm đạo thành phần chính là nước, propylnene glycol,..dạng gel, đóng gói 60g/tuýp

thuộc nhóm 33.04 “Mỹ phẩm hoặc các chế phẩm để trang điểm và các chế phẩm dưỡng da (trừ dược phẩm), kể cả các chế phẩm chống nắng hoặc bắt nắng; các chế phẩm dùng cho móng tay hoặc móng chân”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3304.99 “- - Loại khác”, mã số 3304.99.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.