BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3508/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo 239/TB-KĐ1 ngày 06/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Organic Gelatinized Maca Powder (Bột Maca Gelatinized hữu cơ), dùng làm nguyên liệu thực phẩm, 10kg/túi, hãng sản xuất Ecoandino, mới 100%, ngày SX 04/09/2017, hạn SD 04/09/2019 (mục 1 Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Nguồn Thiên Nhiên; địa chỉ: số 234 Lò Đúc, P. Đống Mác, Q. Hai Bà Trưng, Hà Nội; MST: 0106509238. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10164783183/A11 ngày 09/10/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK sân bay quốc tế Nội Bài - Cục Hải quan TP. Hà Nội. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm chứa tinh bột biến tính, protein,...dùng làm nguyên liệu thực phẩm, sử dụng trực tiếp với đồ uống, bánh, ngũ cốc. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm chứa tinh bột biến tính, protein,...dùng làm nguyên liệu thực phẩm, sử dụng trực tiếp với đồ uống, bánh, ngũ cốc. thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “ - Loại khác:”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 2106.90.99 “ - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.