BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6429/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 10 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số Điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/2/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 953/TB-KĐ3 ngày 31/7/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Miếng đệm cho mặt nạ chất liệu nhựa polypropylene màu trắng đục, không xốp, chưa được kết hợp với vật liệu khác, kích thước 20 x 20 cm BOPP FILM Pearlized 35Micron/GRP-A2. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Brenntag Việt Nam; Đ/c: 202 Hoàng Văn Thụ, p.9, q. Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh; MST: 0310474190. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10337695363/A41 ngày 22/6/2020 tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng đầu tư - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm từ nhựa polypropylen hình khuôn mặt, đã được cắt tạo hình tại vị trí mắt, mũi, miệng và được dập nhiều lỗ tròn nhỏ đường kính 1mm, mẫu dày 0,04mm, kích thước theo chiều dọc lớn nhất là 22,5cm và theo chiều ngang lớn nhất là 19,5cm |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm từ nhựa polypropylen hình khuôn mặt, đã được cắt tạo hình tại vị trí mắt, mũi, miệng và được dập nhiều lỗ tròn nhỏ đường kính 1mm, mẫu dày 0,04mm, kích thước theo chiều dọc lớn nhất là 22,5cm và theo chiều ngang lớn nhất là 19,5 cm thuộc nhóm 39.26 “Các sản phẩm khác bằng plastic và các sản phẩm bằng các vật liệu khác của các nhóm từ 39.01 đến 39.14”, phân nhóm 3926.90 “- Loại khác:”, “- - Loại khác:”, mã số 3926.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.