BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7280/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 12 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 2772/TB-KĐ3 ngày 02/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Lưới kiểu đột dập bằng thép: PERFORATED METAL MESH, kích thước 0,4mm x 1m x 20m (mục 10 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH thương mại Spider Sài Gòn. Địa chỉ: 519/5-519/7 Kinh Dương Vương, Khu phố 6, P. An Lạc, Q. Bình Tân, TP. Hồ Chí Minh. MST: 0314114985. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10150904040/A11 ngày 15/7/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KV I - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim (hàm lượng C=0,0922% tính theo trọng lượng), cán phẳng, được dập lỗ nhưng không kéo dãn (các lỗ tròn có khoảng cách đều nhau, mỗi lỗ có đường kính 4mm), bề mặt được mạ kẽm bằng phương pháp nhúng nóng, ở dạng đai và dải. Kích cỡ (0,4 x 100)mm x cuộn |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim (hàm lượng C=0,0922% tính theo trọng lượng), cán phẳng, được dập lỗ nhưng không kéo dãn (các lỗ tròn có khoảng cách đều nhau, mỗi lỗ có đường kính 4mm), bề mặt được mạ kẽm bằng phương pháp nhúng nóng, ở dạng đai và dải. Kích cỡ (0,4 x 100)mm x cuộn thuộc nhóm 72.12 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phang, có chiều rộng dưới 600mm, đã phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm 7212.30 - Được mạ hoặc tráng kẽm bằng phương pháp khác”, mã số 7212.30 10 “- - Dạng đai và dải, chiều rộng không quá 400 mm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.