BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2237/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 6 tại Thông báo số 454/TB-KĐ6 ngày 10/9/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục thuế XNK, Tổng cục Hải quan Thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim dạng hình chữ M, cán nóng, TC: GB/T3414 GR.M510, KT: chiều cao 68-75mm, chiều dài mặt cắt ngang 150mm, chiều dài cây thép 6050mm. mới 100%. Dùng làm cầu máng cào trong khai thác mỏ (mục 01 PLTK) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Tập đoàn Long Hải Địa chỉ: Số 12, dãy B, lô số 2, KĐT Trung Yên, P. Yên Hòa, Q. Cầu Giấy, TP. Hà Nội. MST: 0100229499. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10280669970/A1 ngày 09/8/2019 đăng ký tại Chi cục HQ Ga ĐSQT Đồng Đăng - Cục HQ tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim hàm lượng các bon 0,201% tính theo trọng lượng, mặt cắt ngang dạng hình chữ M, kích thước giữa 2 mặt ngoài song song 150mm, từ chân tới đỉnh 70mm và dày 9mm, chưa gia công quá mức cán nóng |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim hàm lượng các bon 0,201% tính theo trọng lượng, mặt cắt ngang dạng hình chữ M, kích thước giữa 2 mặt ngoài song song 150mm, từ chân tới đỉnh 70mm và dày 9mm, chưa gia công quá mức cán nóng thuộc nhóm 72.16 “Sắt hoặc thép không hợp kim dạng góc, khuôn, hình”, phân nhóm 7216.50 “- Góc, khuôn và hình khác, chưa được gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn qua khuôn”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 7216.50.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.