BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4323/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 7 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo 853/TB-KĐ3 ngày 15/05/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thuốc thú y dùng trong trại chăn nuôi: Gentaguard 10% Injection (100ml/lọ) - Nhập khẩu theo TT15/2018/TT-BNNPTNT ngày 29/10/2018 (mục 01 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Chăn nuôi C.P Việt Nam. Địa chỉ: KCN Biên Hòa 2, Phường Long Bình Tân, TP. Biên Hòa, Đồng Nai, Việt Nam. MST: 3600224423 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10261054312/A12 ngày 26/04/2019 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý Hàng Đầu tư (Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thuốc thú y chứa kháng sinh Gentamicin, dạng lỏng, sử dụng đường tiêm, đóng gói 100ml/lọ/hộp. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thuốc thú y chứa kháng sinh Gentamicin, dạng lỏng, sử dụng đường tiêm, đóng gói 100ml/lọ/hộp thuộc nhóm 30.04 “Thuốc (trừ các mặt hàng thuộc nhóm 30.02, 30.05 hoặc 30.06) gồm các sản phẩm đã hoặc chưa pha trộn dùng cho phòng bệnh hoặc chữa bệnh, đã được đóng gói theo liều lượng (kể cả các sản phẩm thuộc loại dùng để hấp thụ qua da) hoặc làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ.”, phân nhóm 3004.20 “- Chứa các kháng sinh khác:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 3004.20.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.