BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1499/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 3 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Nghị định 122/2016/TT-BTC ngày 01/09/2016 của Chính phủ về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định hải quan 3 tại thông báo số 1356/TB-KĐ3 ngày 02/8/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Chất xúc tác dùng trong sản xuất oxy (electrolytic silver catalyst), số C.O: E173718069940009 ngày 23/6/2017. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Nhuận Bằng; Địa chỉ: lô 1F3, đường CN8, KCN Tân Bình, xã Tân Bình, H. Bắc Tân Uyên, tỉnh Bình Dương; MST: 3702485696. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10147942756/A12 ngày 28/6/2017 tại Chi cục HQ Chơn Thành - Cục HQ tỉnh Bình Phước. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bạc nguyên chất dạng hạt, chưa gia công. Kích thước hạt: 2-5mm. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bạc nguyên chất dạng hạt, chưa gia công. Kích thước hạt: 2-5mm. thuộc nhóm 71.06 “Bạc (kể cả bạc được mạ vàng hoặc bạch kim), chưa gia công hoặc ở dạng bán thành phẩm, hoặc dạng bột”, phân nhóm “ - Dạng khác”, mã số 7106.91.00 “- - Chưa gia công” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.