BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1953/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo 2889/TB-KĐ3 ngày 21/12/2017; công văn số 346/KĐHQ-KĐ ngày 02/03/2018 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất xúc tác làm tăng độ bền khô dùng trong sản xuất giấy, DM (DIETHYLAMINOETHYL METHACRYLATE), mới 100%, (mục 1 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Giấy Lee & Man Việt Nam. Địa chỉ: Cụm CN tập trung Phú Hữu A, Giai đoạn 1, TT. Mái Dầm, H. Châu Thành, T. Hậu Giang, Việt Nam. Mã số thuế: 6300034360. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10173615422/A12 ngày 29/11/2017 tại Chi cục HQ Hậu Giang (Cục Hải quan TP. Cần Thơ). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dimethylaminoethyl methacrylate. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dimethylaminoethyl methacrylate thuộc nhóm 29.22 “Các hợp chất amino chức oxy.”, phân nhóm “- Rượu - amino, trừ loại chứa 2 chức oxy trở lên, ete và este của chúng; muối của chúng:”, phân nhóm 2922.19 “- - Loại khác:”, mã số 2922.19.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.