BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3351/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 417/TB-KĐ1 ngày 07/9/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Sắt lá tráng thiếc không sơn (mới 100%) dùng để SX bao bì kim loại: (0,23 x 900 x 476)mm (là sắt không hợp kim, có hàm lượng carbon dưới 0,6%) theo tiêu chuẩn JIS G3303 SPTE (mục 03 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH bao bì kim loại Minh Phúc Địa chỉ: Lô M9, KCN Hòa Xá, thành phố Nam Định, tỉnh Nam Định. MST: 0601159468. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10215724832/A12 ngày 09/8/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nam Định - Cục Hải quan Hà Nam Ninh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim, hàm lượng C ≈ 0,0576% tính theo trọng lượng, dạng tấm, chiều dày 0,23mm, chiều rộng 476mm, được mạ thiếc 02 mặt |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim, hàm lượng C ≈ 0,0576% tính theo trọng lượng, dạng tấm, chiều dày 0,23mm, chiều rộng 476mm, được mạ thiếc 02 mặt thuộc nhóm 72.12 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, đã phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm 7212.10 “- Được mạ hoặc tráng thiếc”, phân nhóm “- - Có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng”, mã số 7212.10.19 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.