BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3391/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo kết quả phân tích số 845/TB-KĐ2 ngày 29/5/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu: Xoài nghiền hiệu Mau Lin (More Series Mango Puree) dạng sệt, 2.1kg/chai, 6 hộp/carton, NSX: Mau Lin Food, sx 03/2018, dùng làm nguyên liệu pha chế đồ uống, mới 100% (mục 07 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH TMDV Nguyên Phát. Địa chỉ: Ô số 143, lô D, Khu đô thị mới Đại Kim - Định Công, P. Đại Kim, Q. Hoàng Mai, Hà Nội. MST: 0107726612. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10193865173/A11 ngày 04/04/2018 tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KVIII (Cục Hải quan TP. Hải Phòng). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Xoài xay nhuyễn, đã thêm đường. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Xoài xay nhuyễn, đã thêm đường thuộc nhóm 20.08 “Quả, quả hạch (nut) và các phần ăn được khác của cây, đã chế biến hoặc bảo quản bằng cách khác, đã hoặc chưa pha thêm đường hay chất làm ngọt khác hoặc rượu, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Loại khác, kể cả dạng hỗn hợp trừ loại thuộc phân nhóm 2008.19:”, phân nhóm 2008.99 “- - Loại khác:”, mã số 2008.99.40 “- - - Loại khác, đã pha thêm đường hoặc chất tạo ngọt khác hoặc rượu”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.