BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2255/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 09 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 1660/TB-KĐ2 ngày 10/10/2019 của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim dạng thanh, chưa gia công quá mức cán nóng, chưa qua rèn, bề mặt nhẵn phẳng, không phải thép cốt bê tông, mác thép:SS400, tiêu chuẩn: JIS-G3101. KT: dày 12mm x rộng 50mm x dài 5500mm (mục 01 PLTK),

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Global Design Innovation

Địa chỉ: Thôn Nội Thôn, xã Vân Tảo, huyện Thường Tín, thành phố Hà Nội. MST: 0108204898.

3. Số, ngày t khai hải quan: 10284827270/A11 ngày 03/9/2019 đăng ký tại Chi cục HQ CKC Hải Phòng KVI - Cục HQ thành phố Hải Phòng.

4. Tóm tt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thép không hợp kim (hàm lượng C ≈ 0,10%; Mn ≈ 0,59% tính theo trọng lượng), dạng thanh, mặt cắt ngang hình chữ nhật, cán nóng, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn, không phải thép dễ cắt gọt

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim (hàm lượng C ≈ 0,10%; Mn ≈ 0,59% tính theo trọng lượng), dạng thanh, mặt cắt ngang hình chữ nhật, cán nóng, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn, không phải thép dễ cắt gọt thuộc nhóm 72.14Sắt hoặc thép không hợp kim ở dạng thanh và que khác, chưa được gia công quá mức rèn, cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn nóng, nhưng kể cả những dạng này được xoắn sau khi cán”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 7214.91 “- - Mặt ct ngang hình chữ nhật (trừ hình vuông)”, phân nhóm “- - - Có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng”, mã số 7214.91.19 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.