BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6021/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2018 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 (trụ sở tại TP Hồ Chí Minh) tại thông báo số 866/TB-KĐ3 ngày 17/5/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép cán nóng cán phẳng chưa tráng phủ mạ sơn, không hợp kim dạng cuộn hàm lượng carbon < 0,6% QC (2.5x420)mm TC: Q195L (mục 1 tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH thép Kim Quốc; Địa chỉ: 222/1 Lò Siêu, P.12, Q11, TP Hồ Chí Minh; MST: 0308418304

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10197588672/A11 ngày 26/4/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Sài Gòn KV3 - Cục Hải quan TP Hồ Chí Minh

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim (hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng), cán phẳng được cán nóng, dạng đai và dải, không được cán 4 mặt hoặc ở dạng khuôn hộp kín, chưa sơn, phủ, mạ hoặc tráng, kích thước: (2,5 x 420)mm x cuộn

5. Kết quả phân loại: Thép không hợp kim (hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng), cán phẳng được cán nóng, dạng đai và dải, không được cán 4 mặt hoặc ở dạng khuôn hộp kín, chưa sơn, phủ, mạ hoặc tráng, kích thước: (2,5 x 420)mm x cuộn

thuộc nhóm 72.11 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, có chiu rộng dưới 600mm, chưa phủ, mạ hoặc tráng”; phân nhóm - chưa gia công quá mức cán nóng; phân nhóm 7211.19 - - Loại khác; phân nhóm - - - Có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng; mã số 7211.19.13 - - - - Dạng đai và dải; tấm phổ dụng tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.