BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1329/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 08 tháng 3 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2018 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 (trụ sở tại TP Hồ Chí Minh) tại thông báo số 3123/TB-KĐ3 ngày 25/12/2018 (thay thế Thông báo phân tích số 1932/TB-KĐ3 ngày 11/10/2017) và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim dạng thanh, mặt cắt ngang hình tròn, đặc, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng, đường kính 13mmx3m (hot rolled straight round bar S45C-JIS G4051 (mục 5 tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Mao - Ko; Địa chỉ: Lô 83 KCX-CN Linh Trung 3, Trảng Bàng, Tây Ninh; MST: 3900381177

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10148665720/A12 ngày 4/7/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Trảng Bàng - Cục Hải quan tỉnh Tây Ninh

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim, trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định thép hợp kim, hàm lượng Bo > 0,0008% tính theo trọng lượng, dạng thanh tròn trơn, đã được gia công kết thúc nguội, đường kính 13 mm, chưa phủ mạ hoặc tráng

5. Kết quả phân loại: Thép hợp kim, trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định thép hợp kim, hàm lượng Bo > 0,0008% tính theo trọng lượng, dạng thanh tròn trơn, đã được gia công kết thúc nguội, đường kính 13mm, chưa phủ mạ hoặc tráng

thuộc nhóm 72.28 “Các dạng thanh và que khác bằng thép hợp kim khác; các dạng góc, khuôn và hình, bằng thép hợp kim khác; thanh và que rỗng, bằng thép hợp kim hoặc không hợp kim”, phân nhóm 7228.50 “- Các loại thanh và que khác, chưa được gia công quá mức cán nguội hoặc gia công kết thúc nguội”; mã số 7228.50.10 - - Có mặt cắt ngang hình tròn tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam (tương ứng với mã số 9811.00.10 tại Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi)./.