| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 10801/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 11 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 1800/TB-PTPL ngày 13/8/2015, công văn số 614/PTPLHCM-NV ngày 05/11/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim, dạng thanh, cán nóng, mặt cắt ngang đông đặc hình vuông, chưa tráng/phủ/mạ (square bar 22x6000mm) SS400(Mục 2 tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Soltec Việt Nam; Địa chỉ: KCN Nhơn Trạch III, Giai đoạn 2, Nhơn Trạch, Đồng Nai; MST: 3602379888 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10037572931/A12 ngày 22/4/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch - Cục Hải quan Đồng Nai |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim, dạng thanh và que khác, cán nóng, mặt cắt ngang đông đặc hình vuông, chưa qua sơn phủ mạ hoặc tráng, kích thước: (22x22x6000)mm |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim, dạng thanh và que khác, cán nóng, mặt cắt ngang đông đặc hình vuông, chưa qua sơn phủ mạ hoặc tráng, kích thước: (22x22x6000)mm thuộc nhóm 72.14 “Sắt hoặc thép không hợp kim ở dạng thanh và que khác, mới chỉ qua rèn, cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn nóng, kể cả công đoạn xoắn sau khi cán”; phân nhóm - Loại khác; phân nhóm 7214.99 - - Loại khác; mã số 7214.99.90 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.