| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4065/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 7 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 3159/TB-KĐ2 ngày 19/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim dạng thanh, mới chỉ được tạo hình nguội, ký hiệu S1 5C, loại để chế tạo gia công cơ khí, hàm lượng carbon 0,15%, đường kính 5.0mm, tiêu chuẩn thép JIS G4051 (mục 10 tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Ngũ kim CheYe - 2; Địa chỉ: KCN Bình Xuyên, xã Đạo Đức, huyện Bình Xuyên, Vĩnh Phúc; MST: 2500264967 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10148783961/A12 ngày 3/7/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan quản lý hàng đầu tư gia công - Cục Hải quan TP Hải Phòng |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim, dạng thanh, tròn trơn, cán nguội, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn, thành phần hóa học và cơ tính của mẫu đạt yêu cầu thép cốt bê tông theo Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về thép làm cốt bê tông QCVN 7:2011 |
| 5. Kết quả phân loại: Thép không hợp kim, dạng thanh, tròn trơn, cán nguội, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn, thành phần hóa học và cơ tính của mẫu đạt yêu cầu thép cốt bê tông theo Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về thép làm cốt bê tông QCVN 7:2011 thuộc nhóm 72.15 “Sắt hoặc thép không hợp kim ở dạng thanh và que khác”, phân nhóm - Loại khác; phân nhóm - - Loại khác; mã số 7215.50.91 - - - Thép cốt bê tông tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.