BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 155/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 01 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 3150/TB-PTPLHCM ngày 24/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: | |
Mục 1: Thép không hợp kim dạng thanh, được cán nóng, có mặt cắt ngang hình chữ nhật, chưa tráng phủ mạ (Flat Bar 25mm*3mm*6m (JIS G3101 SS400)) (Hàng mới 100%) | |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH King’s Grating - Địa chỉ: 25B, KCN Nhơn Trạch 2, Nhơn Trạch, tỉnh Đồng Nai. MST: 3600531128 | |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10004021496/A12 ngày 19/6/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch - Cục Hải quan Đồng Nai. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: | |
Thép hợp kim Bo (B>0,0008%), cán nóng, dạng thanh và que khác, có mặt cắt ngang đông đặc hình chữ nhật, chưa qua sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (3x25x6000)mm. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Flat Bar 25mm*3mm*6m (JIS G3101 SS400) | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim Bo (B>0,0008%), cán nóng, dạng thanh và que khác, có mặt cắt ngang đông đặc hình chữ nhật, chưa qua san, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (3x25x6000)mm. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: không có thông tin. |
thuộc nhóm 72.28 "Các dạng thanh và que khác bằng thép hợp kim khác; các dạng góc, khuôn và hình, bằng thép hợp kim khác; thanh và que rỗng, bằng thép hợp kim hoặc không hợp kim"; phân nhóm 7228.30 "- Dạng thanh và que khác, không gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn: "mã số 7228.30.90 "- - Loại khác " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam, tương ứng với mã số 9811.00.00 tại Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.