| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 647/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh theo Thông báo số 31/TB-PTPLHCM ngày 09/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 TK: Thép không hợp kim- Steel Sheets SPCD 1.48x510x840. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Công Nghiệp CQS; Đ/c: Chợ Chiều- Hố Nai 3- Trảng Bom- Đồng Nai MST: 3600622230 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10018955930/A12 ngày 10/11/2014 tại Chi cục Hải quan Thống Nhất - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim, cán nguội, có hàm lượng carbon dưới 0.25% tính theo trọng lượng, dạng tấm, có chiều rộng trên 400mm, có mặt cắt ngang hình chữ nhật, đặc, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (1.48x510x840)mm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Steel Sheets SPCD. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim, cán nguội, có hàm lượng carbon dưới 0.25% tính theo trọng lượng, dạng tấm, có chiều rộng trên 400mm, có mặt cắt ngang hình chữ nhật, đặc, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (1.48x510x840)mm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: JIS G3141 SPCD | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc Nhóm 7211 Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, chiều rộng dưới 600mm, chưa phủ, mạ hoặc tráng, Phân nhóm (-) Chưa được gia công quá mức cán nguội (ép nguội), Phân nhóm 7211.23 (--) Có hàm lượng carbon dưới 0,25% tính theo trọng lượng, Mã số 7211.23.90 (---) Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.