| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13677/TB-TCHQ | Hà Nội , ngày 12 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1378/TB-PTPL ngày 28/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai Ống thép không hợp kim, chưa hàn, chưa mạ, chưa đánh bóng, dùng làm cây thủy lực của máy đào, kích thước: dài (4000 đến 9000)mm, phi (50 đến 250) mm. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thiên Bình Lạng Sơn; Đ/c: CK quốc tế Hữu Nghị, Đồng Đăng, Cao Lộc, Lạng Sơn; MST: 4900770087 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10010218795/A11 ngày 15/8/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Ống thép không hợp kim, hàm lượng C » 0,134% tính theo trọng lượng, đường kính ngoài 65 mm, dày 5 mm, không hàn nối, gia công nguội, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Ống thép chưa mạ, chưa đánh bóng, dùng làm cây thủy lực của máy đào Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ống thép không hợp kim, hàm lượng C » 0,134% tính theo trọng lượng, đường kính ngoài 65mm, dày 5mm, không hàn nối, gia công nguội, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc nhóm 73.04 “Các loại ống, ống dẫn và thanh hình có mặt cắt rỗng, không nối, bằng sắt (trừ gang đúc) hoặc thép”; phân nhóm - Loại khác, có mặt cắt ngang hình tròn, bằng sắt hoặc thép không hợp kim; phân nhóm 7304.31 - - - Được kéo nguội, hoặc cán nguội (ép nguội); mã số 73.04.31.40 - - - Loại khác, có đường kính ngoài dưới 140 mm và hàm lượng carbon dưới 0,45 % tính theo trọng lượng tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành ./.