| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 646/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh theo Thông báo số 31/TB-PTPLHCM ngày 09/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 TK: Thép không hợp kim- Steel Sheets Po SPHC 4.98x135x960. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Công Nghiệp CQS; Đ/c: Chợ Chiều- Hố Nai 3- Trảng Bom- Đồng Nai MST: 3600622230 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10018955930/A12 ngày 10/11/2014 tại Chi cục Hải quan Thống Nhất - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim cán phẳng, cán nóng, dạng đai và dải, có chiều rộng dưới 400mm, chiều dày từ 4.75mm trở lên nhưng không quá 10mm, có mặt cắt ngang hình chữ nhật, đặc, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (4.98x315x960)mm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Steel Sheets Po SPHC. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim cán phẳng, cán nóng, dạng đai và dải, có chiều rộng dưới 400mm, chiều dày từ 4.75mm trở lên nhưng không quá 10mm, có mặt cắt ngang hình chữ nhật, đặc, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (4.98x315x960)mm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: JIS G3131 SPHC-PO | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc Nhóm 7211 Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, chiều rộng dưới 600mm, chưa phủ, mạ hoặc tráng, phân nhóm (-) Không được gia công quá mức cán nóng phân nhóm 7211.14 (--) Loại khác, chiều dày từ 4,75mm trở lên, phân nhóm (---) Chiều dày từ 4,75mm trở lên nhưng không quá 10mm, mã số 7211.14.11 (----) Dạng đai và dải, chiều rộng không quá 400mm. tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.